ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านน้อง Jennifer และรีวิวร้านนี้ไปในตัว  (อ่าน 12940 ครั้ง)

CNX_man

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ก่อนอื่นบอกไว้ก่อนว่า ไม่ใช่เซียนนวดกระปู้ที่เชียงใหม่  และปกตินิยมสายข้างที่ กทม มากกว่า นวดกระปู้
ชีวิตผมเดินทาง กทม-เชียงใหม่  บ่อยมาก   บินไปกลับอย่างน้อย 4 ตุ๊บ (landing) หรือเฉลี่ยๆก็ 2 week / เดือน
ดังนั้น  จะขอเปรียบเทียบเฉพาะในเชียงใหม่ only  หรือใครมีโอกาศไป กทม แอบหลังไมล์มาถามได้ครับ
นวดกระปู้ที่ไหนดี  ไอเท็มลับของแต่ละที่ อย่างไหนดี อย่างไหนคุ้ม

เข้าเรื่องดีกว่า  เอาตั้งเเต่เข้าร้านเลยนะ   (คะเเนนเต็ม 10)
มาตรฐานการต้อนรับของ PR ร้าน      6.5    ครับ    dsgjsd
สำหรับผมถือว่า ค่อนข้างต่ำ  คือ ไม่ค่อยยิ้ม ไม่ค่อยเเนะนำก่อน ต้องให้ลูกค้าถามก่อนจึงจะพูดคุย เน้นงาน
presentation บนทีวีมากกกว่า  แต่ร้านพึ่งเปิด ถือว่าน้องพีอาร์ยังมือใหม่ ของอย่างนี้ปรับปรุงได้ ถือว่าหยวนๆครับ 
แต่น้องพีอาร์คนนี้ ผมชอบหน้าเจ้าหล่อนนะครับ เปลี่ยนใจรับนวด รับรองผมขึ้นทันที  (ไม่สวยมาก เเต่มีเสน่ห์ ทำให้ผมนึกถึงแฟนเก่าครับ หน้าคล้ายอยู่ อิอิ)

ต่อมา การเรียกน้องมาโชว์ตัว หรือ ประกวด แล้วแต่ที่ท่านเรียกล่ะกัน  ผมให้    6   ครับ
อย่างที่บอกร้านยังใหม่ ของพวกนี้ปรับปรุงได้  สิ่งที่ชมเชยร้านคือ เซฟน้องๆได้ดี คนผ่านไปมาหน้าร้าน ไม่มีทางเห็นน้องๆเด็ดขาด  ความปลอดภัยในการ identify ตัวน้องจากคนที่ไม่ได้มาเที่ยว  ไม่มีโอกาสเลย  ดังนั้น  น้องคนไหนหลบๆคนรู้จักมาทำ
กลัวคนอื่นจะรู้  มาทำร้านนี้เถอะ  มาถึงคนเที่ยวบ้าง  จะมีห้องเล็กๆ ซึ่งความจริงเป็นทางเดินกั้นฉากไว้ เพื่อให้น้องออกมาทักทายลูกค้า   แต่โชว์ตัวน้องเร็วไปไหนครับ  เห็นตัวน้องเเบบไม่ถึง 8 วินาที "สวัสดีคะ น้อง.....คะ" โผล่หน้า มาเเบ๊ปๆ พูดจบ หายตัวเลย หรือ ผมกำลังดูหนัง Gone in 60 seconds ดูเเทบไม่ทัน   yellow001
สำหรับจำนวนน้องที่อยู่ในร้าน  ผมขอบอกว่าเยอะครับ  แต่ถ้าท่านมาควรเป็นตอนกลางวัน ถ้ามาตอนกลางคืนตอนผมไป มีน้องเจนนิเฟอร์ กับน้องอะไรอีกซักคน  อันนี้ไม่ใช่ความผิดร้าน  น้องบางคนออกไปกินข้าว (เจ้าของร้านบอกอย่างนี้นะ)
เเต่จากรูปภาพมีเเหล่มอยู่หลายคน  เจ้าของร้านใจดี  เเนะนำดีกว่าพีอาร์ครับ  มีลายแทงให้ผมกลับไปตามล่าใหม่อีก 2-3 คน คราวหน้า ผมจะปลอมตัวใส่หมวก Gap ไปเที่ยว เลียนแบบเจ้าของร้าน ไอเดียบันเจิด ดีแท้

มาถึงน้องเจนนิเฟอร์บ้าง  เรท 2300 ครับ  ผมให้หน้าตา  9  ครับ  หน้าตาไม่ได้สวยเวอร์
สิ่งที่ท่านจะได้กลับมาคือ  ลูกครึ่งเเท้ๆครับ   หน้าใส ไม่มีสิว  ผิวขาวแบบฝรั่ง แต่ผิวฝรั่งมันไม่ค่อยเนียนโดยธรรมชาติอยู่ล่ะ แต่น้องลูกครึ่งจึงได้ความเนียนมาด้วยพอสมควร  ไฟหน้าน้องใหญ่ครับ น่าจะ 35C ได้ครับ พอดีไม่ได้พกสายวัดไปวัดด้วย คราวหน้าจะลองเอาไปครับ  ไฟหน้าแน่นมาก ให้ 10 เลย  hgjhg สมกับวัยกำลังเรียนรู้   เอวเล็กคอดเว้า โค้งรูปตัว S  สะโพกงอนน่าจะ 34-35 ได้ เป็นคนมีสะโพก น่า doggy มากครับ  แต่น้องเองบ่นว่า น้องเองเริ่มอ้วนล่ะ  แต่สำหรับผม น้องหุ่นดี ถือว่าโอเคเลย ประมาณว่าควงไปไหนไม่อายใครครับ  สิ่งที่จะตัดคะแนน คือ ความสูงครับ ร้านลง 170 cm แต่รับรองได้ยังไงก็ไม่ถึง 165 หรืออาจจะต่ำกว่านี้  (ความเร็วในการดูตัวน้อง มันเร็วมาก ผม scan ทันแค่หน้ากับนม 555 ความสูงพิจารณาไม่ทัน) แต่โดยรวมเกี่ยวกับหุ่นและทรวดทรง ผมให้ 8.5 ครับ   eta03

มาที่เนื้องานบ้าง
GF (Girl friend) อันนี้ผมให้เต็ม 10 เลยครับ   mbvc น่ารัก กระหนุงกระหนิงตามใจ เหมือนอยู่กับแฟน  ขออะไรได้หมด ไม่หวงตัวและเรื่องมาก  ย้ำ ไม่เรื่องมากและหวงตัว  หน้าตาเเเบบนี้ หุ่นแบบนี้ น่าสนับสนุนมาก  การอาบน้ำให้ถือว่าดี  น้องมีเขินอายพอธรรมเนียม  ผมสงสารเลยปิดไฟให้แบบสลัวๆ  เเต่เห็นหุ่นน้องเเล้วอดใจไม่ได้ ขอนัวตั้งแต่อยู่ในห้องน้ำ  แอบหื่นไปนิดครับ แต่ท่านต้องสุภาพกับน้องนะครับ น้องชอบคนสุภาพ การบริการจะได้ลื่นไหล

งานนวด  ขอให้นวดไหล่ก่อนครับ  น้องมีแซวว่า ถ้านวดไหล่เผลอหลับจะไม่คุ้มเอานะ  ได้ครับ  หันหน้าเข้าต่อสู้ทันที  แล้วน้องสู้ไม่มีถอย  ขนาดน้องบอกว่าร้านไม่ได้เทรนอะไรให้มากนะเนี่ย  "น้องไหลไปตาม feeling" Oh my god.
ปล. น้องเจนน่าจะเสร็จง่ายอยู่นะครับ  รุกรับกันหลายท่า จูบ ลูบคลำ น้องไม่บ่นซักคำ และดูน้องเค้าเกร็งๆ เวลาสยิว  สรุป นวด and นัว  เอาไป 10 ครับ ทั้งนี้ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับความหล่อของท่าน ไม่ใช่ล่ะ ขึ้นอยุ่กับท่านสามารถทำให้น้องฟินไปกับท่านด้วยหรือเปล่าด้วยนะ เชื่อผมสุภาพเข้าไว้ เเล้วน้องไหลเอง

สำหรับ เวลากับความคุ้มค่าเงิน  อันนี้ ผมบอกลำบาก เพราะ ไม่มีใครบอกผมว่า "ได้กี่นาที เสร็จได้กี่ครั้ง" เเต่ผม ฟินมาก แทบอยากติดต่อขอน้องเค้าไปเลี้ยง 555 แต่ประเมินโดยรวมที่ไปใช้บริการมา ผมให้เกรด B+ ครับ  ยังไม่ A เพราะส่วนสูงของน้องที่ร้านระบุ "ไม่ตรงกัน" กับที่เจอ ผมอาจจะคาดหวังไว้สูงแล้วมันไม่ได้ตามนั้นครับ  เอาเป็นว่า น้องไม่ถึง 170 ฟันธง แต่อื่นๆดีหมดเลยครับ  ทั้งนี้ ปรับปรุงน้อง PR ซักนิด และการออกโปรโมชั่นสักหน่อย  จับฉลาก ของรางวัลจากญี่ปุ่น อะไรที่โฆษณา ผมไม่เห็นได้เสี่ยงโชคเลย   eta32  สงสัยลืมมั้งครับ  และที่บอกว่าลดทุกครอส 200 น่าจะลดเเค่น้องเรท 1699 เป็น 1500 ครับ สำหรับคนที่ งง กับโปรโมชั่นนะครับ คือ ร้านนี้ยังใหม่ อาจผิดพลาดเล็กๆน้อยบ้าง

ทั้งนี้ ถ้าถามว่าจะไปใช้บริการอีกไหม  ผมตอบเลยแน่นอนครับ  สำหรับ 2300 + ทิป 1XXX ผมว่าโอเคครับ  น้องน่าจะเป็น pretty และ MC event ได้อยู่  และถือว่า งานนวดกระปู้ยังเป็นงานใหม่สำหรับน้อง เนื้อตัวน้องยังสดอยู่ ราคาสูงก็เป็นธรรมดา แต่ถ้าท่านใดอยากไป แบบประหยัดค่าใช้จ่าย ในเรท 1500 แล้วอยากรู้ว่า   คุ้มค่าไหม น้องอะไรดี  เดี๋ยวคราวหน้าจะมีรีวิวภาคสอง จะลองของเรท 1500 คุ้มค่า ราคาประหยัด ในคราวต่อไป

ปล. ถ้าท่านเจ้าของร้านยังอนุญาติให้เขียนรีวิวอยู่  ผมกลับไปใช้บริการของท่านอีกแน่นอนครับ   (ทั้งนี้ ส่วนใดที่ตำหนิ ก็เพื่อให้ทางร้านปรับปรุง  ส่วนใดที่ชม ก็เพราะมันเป็นความเป็นจริงที่เห็นว่าดีแล้ว เพราะผมเบื่อบางร้านที่ใช้หน้าม้า ในการเขียนอวยให้กับทางร้าน การตลาดแบบนี้เว็บบอร์ดนวดกระปู้ใน กทม เยอะครับ ใช้คนเขียน อวย ดีอย่างนั้นอย่างนี้ ซึ่งผมว่า มันไม่เเฟร์สำหรับลูกค้าหรือคนเที่ยวอย่างเราๆ)   ถ้ารีวิวภาคสอง ผมได้รับประสบการณ์ดีๆเช่นนี้อีก  ทางร้านของท่านมีบัตรเมมเบอร์เมื่อใดผมซื้อเเน่นอนครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตามอ่าน  มาเชียงใหม่อีกทีช่วงประมาณ week สุดท้ายของเดือนมิถุนายน  เดี๋ยวรีวิว ภาคสองครับ

Danado

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
Re: ส่งการบ้านน้อง Jennifer และรีวิวร้านนี้ไปในตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 04:13:13 »

555  ขอบคุณการบ้านครับ ค่อนข้างละเอียดทีเดียว  แต่เท่าที่ดูแล้วออกแนว ลูกค้าบรรเลงเองซะเยอะนะครับ งานน้องยังไม่ค่อยมีรายละเอียดเท่าไรเลยครับ

ปล  เห็นด้วยว่าควรแอนตี้การตลาดเชิงโฆษณาเกินจริงครับ มีคนมาบ่นให้ฟังหลายคนว่า โอเวอร์มากๆ ตามไปหล่นตีนขาดกันเป็นแถวๆ แถมต่างไปจากการบ้านเยอะมาก (ดีไม่ดีการบ้านก็เมคเอาเอง) จะรอรีวิวฉบับต่อไปครับ

drjj

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
Re: ส่งการบ้านน้อง Jennifer และรีวิวร้านนี้ไปในตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 13:06:45 »

ขอบคุณสำหรับการรีวิวครับ   การบ้านละเอียดยิบเลย ...

blue lemon

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 15:19:54 »

่ตามท่าน Danado  ศิษย์พี่ครับ  ผมไปมาเมื่อวานนี้ไปหาน้อง  Miki กลับไปแล้ว ไม่ให้เสียเวลาประกบน้องยูนอาร์  ครับ

tanana

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 16:04:40 »

การบ้านดีครับไม่ได้เชียรรดีจริงๆสุดยอด

MossaHUESpa

• รอง Global Moderator
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2014, 22:25:16 »

ขอบคุณสำหรับการบ้านมากๆครับ
หายากมากนะครับการบ้านที่ไม่ใช่หน้าม้าและตั้งใจเขียนยาวขนาดนี้  eta08
เรื่องส่วนสูงน้องอันนี้ต้องขออภัยจริงๆ เพราะร้านเอามาตามโปรไฟลที่น้องส่งแคสงานพริตตี้ครับ
อย่างที่พี่บอกน้องที่นี่ส่วนใหญ่ใหม่จริงๆ ถ้าคุยดีถูกคอก็ลื่นไหลได้อยู่หลายคนครับ ผมเองก็ไม่ได้เทรนหมดทุกคน แต่เท่าที่ฟังมา ฟีดแบคโอเค ก็อุ่นใจครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2014, 04:58:44 โดย MossaHUESpa »